Sở Công ThươngDanh sách câu hỏi đã trả lời

50x50
Nguyễn Kha

Muốn mở kinh doanh Website Thương mại điện tử thì đăng kí ở đâu?

Theo Luật An Ninh mạng vừa thông qua, tôi có nghe nói muốn kinh doanh hàng hoá theo dạng Website Thương mại điện tử thì phải đăng kí. Vậy cho hỏi nếu tôi muốn đăng kí thì phải đến cơ quan nào để đăng kí và đóng thuế sau này. Website của tôi là: http://www.locnuoctrungnam.com Xin cảm ơn!
50x50
CN Công ty KHL Cội Nguồn Việt Nam Cam Ranh

Câu hỏi về nghị định 87 trong lĩnh vực kinh doanh khí

Chào anh chị! CN cty Khí hóa lỏng Cội Nguồn Việt Nam tại Cam Ranh rất cảm ơn anh chị đã hỗ trợ trong thời gian qua. Chúng tôi có câu hỏi liên quan đến nghị định 87 như sau: Theo nghị định 87, các thương nhân đầu mối giờ có thể kí hợp đồng và bán hàng cho tất cả các đại lý nếu đại lý đủ điều kiện kinh doanh khí? Trường hợp đại lý vẫn còn giấy theo nghị định 19 kí với tổng đại lý thì có được kí với thương nhân đầu mối để bán hàng hay không? Nếu kí hợp đồng xong có cần thay giấy đủ điều kiện kinh doanh LPG mới hay không? Cảm ơn!
50x50
Chi nhánh Công ty ENERCON Việt Nam tại Ninh Thuận

Huấn luyện An toàn điện cho thợ điện

Kính gửi Sở Công thương tỉnh Ninh Thuận. ENERCON Việt Nam là doanh nghiệp nước ngoài đầu tư tại Việt Nam có chi nhánh tại Ninh Thuận. Mã số DN: 0314600720. Ngành nghề kinh doanh: Lắp đặt máy móc và thiết bị công nghiệp (mã 3320) và sửa chữa máy móc thiết bị (mã 3312) trong lĩnh vực điện gió. Theo quy định tại Thông tư 31/2014/TT-BCT ngày 02/10/2014 quy định chi tiết một số nội dung an toàn điện, tại Điều 2 quy định: "Thông tư này áp dụng đối với các tổ chức, cá nhân có hoạt động điện lực và sử dụng điện trên lãnh thổ Việt Nam, các tổ chức, cá nhân khác có liên quan." Công ty ENERCON Việt Nam xin hỏi: 1. Người lao động làm công việc bảo dưỡng, sửa chữa thiết bị bên trong thiết bị chuyển đổi năng lượng gió thành điện (turbine) có phải tham dự huấn luyện an toàn điện và cấp thẻ theo quy định của Thông tư này hay không? 2. Nếu có, xin cho biết quy trình và thủ tục để được huấn luyện của cơ quan nhà nước có thẩm quyền? Trân trọng Lê Xuân Dương
<< < 1 > >>