Trần lý đăng khoa

Kiến nghị về việc: Khu vui chơi giải trí

50x50
Nội dung kiến nghị:

Xin chào ban nghành Cho tôi hỏi, khu vui chơi ở k1, chợ đêm, cà phê, quán ăn … đã được hoạt động, thế khu vui chơi ở siu thị, dịch vụ điện tử tại sao không được hoạt động vậy, quán ăn thì k đeo khẩu trang, khu trò chơi siu thị thì chấp hành tốt, thế khác nhau chỗ nào, mong ban ngành cho tôi câu trả lời, xin cảm ơn !

50x50
Đơn vị trả lời: Thành phố Phan Rang - Tháp Chàm
Ngày trả lời: 22/02/2022

Trả lời kiến nghị:
 

Ủy ban nhân dân thành phố Phan Rang - Tháp Chàm trả lời cụ thể như sau:

Thành phố Phan Rang - Tháp Chàm đã ban hành văn bản số 4141/UBND-TH ngày 29/12/2021 trong đó có nội dung “Tiếp tục tạm dừng hoạt động các cơ sở Karaoke, quán bar, vũ trường, trò chơi điện tử”. Vì vậy, khu vui chơi ở siêu thị, dịch vụ điện tử hiện nay vẫn nằm trong danh sách chưa được hoạt động.

Đề nghị các cơ sở kinh doanh tạm thời tiếp tục chấp hành các quy định của pháp luật cho đến khi có thông báo mới.


File đính kèm: Tải xuống