Nội dung kiến nghị: Trường hợp đất đang có tranh chấp thì việc thực hiện bồi thường, hỗ tái định cư được thực hiện như thế nào?
Đơn vị trả lời: Ngày trả lời: 16/10/2019 Trả lời kiến nghị: Theo quy định tại Khoản 3 Điều 30 Nghị định số 47/2014/NĐ-CP thì trường hợp diện tích đất thu hồi đang có tranh chấp về quyền sử dụng đất mà chưa giải quyết xong thì tiền bồi thường, hồ trợ đối với phần diện tích đất đang tranh chấp đó được chuyến vào Kho bạc nhà nước chờ sau khi cơ quan nhà nước có thẩm quyền giải quyết xong thì trả cho người có quyền sử dụng đất. File đính kèm: Tải xuống